बनावट नोटा छापणाऱ्यांचा पर्दाफाश

बनावट नोटा छापणाऱ्यांचा पर्दाफाश

पुणे : तमिळनाडूमधे बनावट नोटा छापून त्या वेगवेगळ्या शहरांमध्ये चलनात आणणाºया एका बड्या रॅकेटचा पुणे पोलिसांच्या गुन्हे शाखेने पर्दाफाश केला आहे. यात दोन महिलांसह सहा जणांना अटक केली आहे. त्यांच्याकडून सव्वाचार लाखांच्या बनावट चलनी नोटा जप्त केल्या आहेत.

राजेश चंद्रभान ढिलोड (वय ४५, रा. रामवाडी पोलीस चौकीसमोर, नगर रोड), अलका रोहिदास क्षीरसागर (वय ४४, रा. ताडीवाला रोड), आनंद यशवंत जाधव (वय ३६, रा. मंचर), त्याची पत्नी सुनीता आनंद जाधव (वय ३०) व व्यंकटेश सुब्रमण्यम मुदलीयार (वय ४४, रा. तमिळनाडू) अशी अटक केलेल्यांची नावे आहेत. तर, श्रीहरी नायर हा पसार झाला आहे. गुन्हे शाखेच्या युनिट दोनमधील सहायक फौजदार अनिल ऊसुलकर यांना बातमीदारामार्फत माहिती मिळाली की, ढोले पाटील रस्त्यावर एक महिलेसह दोघे बनावट नोटा चलनात आणण्यासाठी येणार आहेत. त्यानुसार, पोलीस आयुक्त शिरीष सरदेशपांडे, सहायक आयुक्त समीर शेख यांच्या मार्गदर्शनाखाली वरिष्ठ निरीक्षक गजानन पवार, अतुल गायकवाड व त्यांचे पथकाने याठिकाणी सापळा रचून राजेश ढिलोड व अलका क्षीरसागर या दोघांना ताब्यात घेतले. त्यांच्याजवळील २ हजारांच्या ५५ व ५०० रुपयांच्या १०४ अशा एकून १ लाख ६२ हजारांच्या बनावट नोटा जप्त केल्या.

Open chat