देशातील 80 कोटी गरिबांना गहू,तांदुळ मोफत देणार:सीतारामन

नवी दिल्ली: अर्थमंत्री निर्मला सीतारमण यांनी आज देशातील गरीब, मजूर आणि रोजगारनिर्मित कर्मचार्‍यांना १.७० लाख कोटी रुपयांचे मदत पॅकेज जाहीर केले.  त्याअंतर्गत सरकारने देशातील कोट्यवधी लोकांना मदत देण्याची रक्कम जाहीर केली आहे.  अर्थमंत्री आणि अर्थ राज्यमंत्री अनुराग ठाकूर यांनी आज या घोषणा केल्या, त्यानंतर अर्थव्यवस्थेतील लोक आणि कोरोना व्हायरसच्या संकटासाठी दिलासा देणारा काळ आहे.  अर्थमंत्र्यांच्या घोषणेविषयी मोठ्या गोष्टी जाणून घ्या

पंतप्रधान किसान सन्मान निधी अंतर्गत एप्रिलच्या पहिल्या आठवड्यात ८.. कोटी शेतकर्‍यांना दोन हजार रुपयांचा हप्ता दिला जाईल.

८० कोटी गरीब लोकांना पुढील तीन महिन्यांसाठी गहू, तांदूळ मोफत देण्यात येणार आहे.  हे पीडीएस प्रणालीत मिळणा -या धान्या व्यतिरिक्त असेल.  ८० कोटी गरीबांना पुढील तीन महिन्यांत 5 किलो अधिक रेशन (गहू किंवा तांदूळ) मिळणार आहे.  यासह त्यांच्या आवडीची एक किलो डाळ प्रत्येक घरात दिली जाईल.

उज्ज्वला योजनेंतर्गत येत्या तीन महिन्यांत ८ कोटी कुटुंबांना मोफत गॅस देण्यात येणार आहे.

तीन कोटी ज्येष्ठ नागरिक, गरीब विधवा आणि गरीब अपंगांना पुढील तीन महिन्यांसाठी १००० रुपयांची मदत दिली जाईल.

Open chat